ข่าวสารจากทางโรงเรียน
2015/07/07(火) ข่าวสารจากทางโรงเรียน
กิจกรรม Buddy เริ่มแล้ว ! !
นักเรียนชาวต่างชาติและนักเรียนชาวญี่ปุ่นจากโรงเรียนในเครือของ ECC ได้แก่ วิทยาลัยคอมพิวเตอร์ วิทยาลัยอาร์ทติสท์ และวิทยาลัยภาษาต่างชาติ ได้ร่วมแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมผ่านกิจกรรม Buddy ซึ่งได้เริ่มขึ้นแล้ววันนี้
ระหว่างในการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม นักเรียนก็จะได้เสริมวิสัยทัศน์ของตนเองให้กว้างขึ้นอีกด้วย ทั้งนี้เป็นประโยชน์กับทั้งสองฝ่ายซึ่งเป็นกิจกรรมที่ดีจริงๆนะ ^^
ระหว่างในการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม นักเรียนก็จะได้เสริมวิสัยทัศน์ของตนเองให้กว้างขึ้นอีกด้วย ทั้งนี้เป็นประโยชน์กับทั้งสองฝ่ายซึ่งเป็นกิจกรรมที่ดีจริงๆนะ ^^
ECC Kokusai College of Foreign Languages Japanese course
1-5-11 Nakazaki Nishi, Kita-ku, Osaka 530-0015
Email: nihongo@ecc.ac.jp
Tel: +81-6- 6372-1444